babban_banner

Samfura

Gudun Gwajin Kankare

Takaitaccen Bayani:


Cikakken Bayani

Tags samfurin

  • Bayanin Samfura

Gudun Gwajin Kankare

Ana amfani da shi don ƙayyade in-wurin ƙarfin matsi na kankare.Jikin Aluminum, wanda aka kawo shi da akwati na aluminum.

Hammer Kankare shine na'urar gwaji, dacewa don gwada ƙarfin ginin ginin gabaɗaya, gadoji da sassa daban-daban na kankare (faranti, katako, ginshiƙai, gadoji), manyan alamun fasaha sune tasirin tasiri;bugun guduma;matsakaicin matsakaicin juzu'i na tsarin nuna alama da matsakaicin ƙimar ƙimar rawar soja.

Alamun fasaha:

1. Tasirin aiki: 2.207J (0.225kgf.m)

2. Rigidity na bazara tashin hankali spring: 785N/cm

3. Gudumawar guduma: 75mm

4. Matsakaicin matsakaicin ƙarfin juzu'i na tsarin nuna alama: 0.5-0.8N

5. Matsakaicin ƙimar ƙimar hakowa kawai: 80± 2

Yadda ake aiki

A yayin aiwatar da Hammer gabaɗaya, ya kamata ku kula da yanayin riƙon guduma, ku riƙe tsakiyar hamma da hannu ɗaya, kuma ku taka rawar daidaitawa;Tasirin daidaitaccen taimako.Makullin aiki na guduma shine tabbatar da cewa axis na guduma koyaushe yana kan daidai da saman gwajin simintin, ƙarfin yana da uniform kuma a hankali, kuma tsakiya yana daidaitawa tare da farfajiyar gwaji.Ci gaba a hankali, karanta da sauri.

Hanyar gwaji

Akwai hanyoyi guda biyu don gwada ƙarfin kankare na memba:

(1) Gano guda ɗaya:

Mai dacewa don gano wani tsari ko sashi guda ɗaya;

(2) Gwajin batch ya dace da sifofi ko abubuwan da suka dace da shekaru masu kama da juna, tare da ƙimar ƙarfin kankare iri ɗaya, asali iri ɗaya da albarkatun ƙasa, tsarin gyare-gyare, da yanayin warkewa ƙarƙashin yanayin tsarin samarwa iri ɗaya.A cikin gwajin batch, adadin binciken bazuwar ba zai zama ƙasa da 30% na jimlar adadin abubuwan da aka gyara a cikin tsari ɗaya ba kuma ba zai zama ƙasa da 10 ba. Lokacin da ake yin samfura, zaɓin bazuwar mahimman sassa ko abubuwan wakilci yakamata a bi.

Yankin binciken kashi na biyu ya cika waɗannan buƙatu:

(1) Yawan wuraren bincike na kowane tsari ko sashi ba zai zama ƙasa da 10. Don abubuwan da girmansu bai wuce 4.5m a cikin wani bangare ba kuma ƙasa da 0.3m a wata hanya, adadin wuraren binciken na iya zama daidai. rage, amma ba zai zama ƙasa da 5 ba;

(2) Nisa tsakanin wuraren binciken biyu na kusa kada ya wuce 2m a mafi yawa, kuma nisa tsakanin yankin binciken da ƙarshen memba ko gefen haɗin ginin bai kamata ya wuce 0.5m ba kuma bai wuce 0.2m ba. ;

(3) Ya kamata a zaɓi wurin aunawa gwargwadon iyawa a gefen da guduma yake a cikin madaidaiciyar hanya don gano simintin.Lokacin da ba za a iya cika wannan buƙatun ba, ana iya sanya guduma a cikin hanyar da ba ta kwance ba don gano gefen zubewa, saman ko ƙasa na siminti;

(4) Ya kamata a zaɓi wurin aunawa akan filaye guda biyu masu ma'aunin ma'auni na ɓangaren, ko kuma a kan ƙasa ɗaya mai aunawa, kuma yakamata a rarraba shi daidai.A cikin mahimman sassa ko sassa masu rauni na membobin tsarin, dole ne a tsara yankin binciken, kuma a guji abubuwan da aka haɗa;

(5) Yankin yankin binciken kada ya fi girma fiye da 0.04m2;

(6) Wurin gwaji ya zama saman siminti, kuma ya kasance mai tsafta da santsi, kuma kada a sami sako-sako, da matsi, maiko, da zuma, da busasshen bulo.Idan ya cancanta, za'a iya cire suturar da ba a kwance ba tare da motsin niƙa, kuma kada a sami foda mai saura.ko tarkace;

(7) Ya kamata a gyara ɓangarorin bakin ciki ko ƙananan abubuwan da ke girgiza lokacin harbi.

Ma'auni na sake dawo da ƙimar kankare guduma

1. Lokacin gwaji, axis na guduma ya kamata koyaushe ya kasance daidai da yanayin gwaji na tsari ko sashi, sanya matsa lamba a hankali, kuma sake saitawa da sauri tare da daidaito.

2. Ya kamata a rarraba ma'auni daidai a cikin ma'auni, kuma nisa tsakanin maki biyu masu kusa kada ya zama ƙasa da 2cm;Nisa tsakanin ma'aunin ma'auni da sandunan ƙarfe da aka fallasa da sassan da aka haɗa kada su zama ƙasa da 3cm.Kada a rarraba ma'auni a kan ramukan iska ko duwatsun da aka fallasa, kuma wannan batu za a iya billa sau ɗaya kawai.Kowane yanki na aunawa yana yin rikodin ƙima 16, kuma ƙimar da aka mayar na kowane ma'auni daidai yake zuwa 1.

Auna zurfin carbonation tare da kankare guduma

1. Bayan an auna ƙimar sake dawowa, auna ƙimar zurfin carbonation na kankare a matsayin wakilci.Yawan ma'aunin ma'auni bai kamata ya zama ƙasa da 30% na adadin wuraren ma'auni na ɓangaren ba, kuma ana ɗaukar matsakaicin ƙimar azaman ƙimar zurfin carbonation na kowane yanki na ma'auni..Lokacin da zurfin kewayon carbonization ya fi 2, za a auna ƙimar zurfin carbonization a kowane yanki na ma'auni.

2. Don auna zurfin carbonation, ana iya amfani da kayan aikin da suka dace don samar da ramuka tare da diamita na 15mm a saman yanki na ma'auni, kuma zurfin ya kamata ya fi girma fiye da zurfin carbonation na kankare.Ya kamata a cire foda da tarkace daga ramukan kuma kada a wanke da ruwa.Yi amfani da maganin barasa na 1% ~ 2% phenolphthalein don sauke a gefen bangon ciki na rami, launi na simintin carbonized ba ya canzawa, kuma simintin da ba a sanya shi ba ya juya ja.Lokacin da iyaka tsakanin carbonized da uncarbonized ya bayyana, yi amfani da kayan aiki mai zurfi don auna carbonized Ba za a auna zurfin simintin ƙasa da sau 3 ba, kuma za a ɗauki matsakaicin ƙimar, daidai zuwa 0.5mm.

Ƙididdigar ƙimancin sake dawowa na kankare guduma

1. Don ƙididdige matsakaicin ƙimar ma'aunin ma'auni, matsakaicin ƙimar 3 da mafi ƙarancin ƙima 3 yakamata a cire su daga ma'auni 16 na yankin ma'auni, kuma sauran ƙimar sake dawowa 10 ya kamata a lissafta kamar haka: Matsakaicin ƙimar sake dawowa. yanki, daidai zuwa 0.1;Ri - ƙimar komawar ma'aunin i-th.

2. Gyara a cikin hanyar da ba a kwance ba shine kamar haka: Rm R i 1 10 i Rm Rm Ra inda Rm shine matsakaicin matsakaicin darajar ma'auni a cikin ganewar da ba a kwance ba, daidai zuwa 0.1;Ra shine sake dawowa cikin ganowa mara-tsaye Ƙimar Gyara, tambaya bisa ga tebur da aka haɗe.

3. Lokacin da aka gano saman saman ko ƙasa na ruwan kankare a cikin madaidaiciyar hanya, za a yi gyara kamar haka: tt Rm Rm Ra bb Rm Rm Ra tb inda Rm, Rm - matsakaicin matsakaicin darajar wurin aunawa lokacin da Ana gano farfajiyar ƙasa da ƙasa na kankare zubowa a cikin jagorar kwance;b Rat, Ra – darajar gyara darajar springback na kankare zube saman da ƙasa, tambaya bisa ga haɗe tebur.

4. Lokacin da hammatar gwajin ba a kwance ko a gefen siminti ba, sai a fara gyara kwanar, sannan a gyara wurin da ake zubawa.

Duba hanya

4.1 Zazzabi.

4.1.1 Yi a dakin da zafin jiki na 20 ± 5 ℃.

4.1.2 Ma'aunin nauyi da taurin ma'auni dole ne ya dace da buƙatun ma'auni na ƙasa "mai gwada guduma" GB/T 9138-2015.Rockwell hardness H RC shine 60 ± 2.

4.2 Aiki.

4.2.1 Ya kamata a sanya rawar sojan ƙarfe da ƙarfi a kan kankare mai ƙarfi tare da babban ƙarfi.

4.2.2 Lokacin da guduma ya bugi ƙasa, ɗan wasan zai juya sau huɗu, 90° kowane lokaci.

4.2.3 Bounce sau uku a kowane shugabanci, kuma ɗauki matsakaicin ƙimar sake dawowa na ƙarshe uku barga karatun.

Kulawa:

Dole ne a yi aikin kiyayewa na yau da kullun lokacin da guduma yana da ɗaya daga cikin waɗannan sharuɗɗan:

1. Fiye da harbi 2000;

2. Lokacin da akwai shakka game da ƙimar ganowa;

3. Ƙimar ƙayyadaddun ƙimar maƙarar ƙarfe ba ta cancanta ba;Gwajin Gudun Kankare

Hanyar kulawa ta yau da kullun na guduma na kankare yakamata ya dace da waɗannan buƙatu:

1. Bayan decoupling da percussion guduma, fitar da motsi, sa'an nan cire percussion sanda (cire buffer matsawa spring ciki) da sau uku sassa (percussion guduma, percussion tashin hankali spring da tashin hankali spring wurin zama);

2. Yi amfani da man fetur don tsaftace duk sassan motsi, musamman sandar jagorar tsakiya, rami na ciki da tasirin tasirin guduma da sandar kaɗa.Bayan tsaftacewa, sai a shafa ɗan ƙaramin man agogo ko man ɗinki a kan sandar jagorar tsakiya, kuma kada a shafa sauran sassa;

3. Tsaftace bangon ciki na casing, cire ma'auni, kuma duba cewa ƙarfin juzu'i na mai nuna ya kamata ya kasance tsakanin 0.5-0.8N;

4. Kada a jujjuya madaidaicin sifili wanda aka sanya kuma an ɗaura shi akan murfin wutsiya;

5. Kada ku yi ko maye gurbin sassa;

6. Bayan kiyayewa, yakamata a gudanar da gwajin ƙira kamar yadda ake buƙata, kuma ƙimar ƙima ya zama 80 ± 2.

Tabbatar da kankare guduma

Lokacin da guduma yana da ɗaya daga cikin waɗannan sharuɗɗa, sai a aika zuwa sashin doka don tabbatarwa, kuma guduma da ya wuce tabbatarwa ya kasance yana da takardar shaida:

1. Kafin a kunna sabon guduma;

2. Ya wuce lokacin inganci na tabbatarwa (yana aiki na rabin shekara);

3. Adadin adadin bama-bamai ya wuce 6,000;

4. Bayan kiyayewa na yau da kullun, ƙayyadaddun ƙimar ƙimar maƙarar ƙarfe ba ta cancanta ba;

5. Sha wahala mai tsanani ko wasu lalacewa.

kankare ƙarfin dawo da guduma 11kankare guduma gwajinMitar sake dawo da kankare (3)kankare ƙarfi koma gudu guduma

5Bayanan tuntuɓar juna


  • Na baya:
  • Na gaba: