babban_banner

Samfura

BSC Class II Nau'in A2 Majalisar Tsaron Halittu

Takaitaccen Bayani:


Cikakken Bayani

Tags samfurin

  • Bayanin Samfura

Matsayi na II Nau'in A2/B2 Majalisar Tsaron Halittu

dakin kula da lafiyar dakin gwaje-gwaje/class II majalisar kula da lafiyar halittu ya zama dole a dakin binciken dabbobi, musamman a yanayin

Lokacin da kake shiga dakin gwaje-gwaje na bincike, akwai kayan aikin da galibi ana kiransu da sunaye daban-daban: murfin al'adar tantanin halitta, murfin al'adar nama, murfin laminar, murfin PCR, benci mai tsabta, ko majalisar kula da lafiyar halittu.Wani muhimmin abu da ya kamata a lura da shi, shi ne cewa ba duk waɗannan “masu-hoto” ba ne aka halicce su daidai;a gaskiya, suna da damar kariya daban-daban.Zaren na yau da kullun shine kayan aiki suna ba da kwararar iska na laminar don wurin aiki mai "tsabta", amma yana da mahimmanci a san cewa ba duk kayan aiki ba ne ke ba da ƙarin ma'aikata ko kariyar muhalli.Kabitocin Biosafety (BSCs) sune nau'in kayan aikin biocontainment da aka yi amfani da su a cikin ilimin halitta. dakunan gwaje-gwaje don samar da ma'aikata, muhalli, da kariyar samfur.Yawancin BSCs (misali, Class II da Class III) suna amfani da matatun iska mai inganci (HEPA) a cikin duka shaye-shaye da tsarin samarwa don hana fallasa haɗarin halittu.

Majalisar Tsaron Halittu (BSC), wanda kuma aka sani da Biosafety Cabinet ana amfani dashi galibi don sarrafa samfuran ƙwayoyin cuta ko don aikace-aikacen da ke buƙatar yankin aiki mara kyau.Ma'aikatar lafiya ta halitta tana haifar da shigowa da saukar iska wanda ke ba da kariya ga ma'aikaci.

Ma'aikatar lafiyar halittu (BSC) ita ce sarrafa injiniya ta farko da ake amfani da ita don kare ma'aikata daga cututtuka masu haɗari ko masu kamuwa da cuta da kuma taimakawa wajen kula da ingancin kayan da ake aiki da su yayin da yake tace iska mai shigowa da shayewa.Wani lokaci ana kiransa da laminar flow ko tissue culture hood. buƙatar kariya, kamar magani, kantin magani, binciken kimiyya da sauransu.

Majalisar kiyaye lafiyar halittu (BSC), kuma ana kiranta da majalisar biosafety, murfi ne ko akwatin safar hannu wanda ya dace da amintaccen kulawa da sarrafa samfuran halitta, ƙwayoyin cuta, ƙwayoyin cuta, kamar COVID-19, da wasu abubuwan da aka sani suna haifar da cutar kansa. carcinogens) ko lahani na haihuwa (teratogens).An ayyana buƙatun aminci na majalisar ɗinkin halitta ta Matakan Tsaron Halittu (BSL), waɗanda ke bambanta haɗarin lafiya da aminci tsakanin Class 1, Class 2, da Class 3, da Class 4 muhallin.

Tsarin Tsaron Halittu na Class II yana ba da iska mai tace HEPA da iskar da aka tace HEPA.Ana buƙatar akwatunan biosafety na aji-2 a gaban ƙananan ƙwayoyin cuta masu matsakaicin haɗari, kamar Staphylococcus aureus.Nau'in-nau'in biosafety Class-2 sun haɗa da daidaitawar A1, A2, B1, B2, da C1.Class II A2 biosafety cabinets sake zagaya kashi 70% na iskar baya zuwa wurin aiki yayin da yake gajiyar sauran 30%.Class II B2 biosafety cabinets nan da nan ya fitar da 100% na iska barin wurin aiki.Class II C1 biosafety cabinets an amince da NSF/ANSI 49 kuma suna iya juyawa tsakanin saitin A2 da B2.

Biosafety Cabinets (BSC), wanda kuma aka sani da Ma'aikatar Tsaro ta Halitta, tana ba da ma'aikata, samfuri, da kariyar muhalli ta hanyar iska mai laminar da tacewa HEPA don dakin gwaje-gwaje na biomedical/microbiological.

Class II A2 Majalisar Tsaron Halittu/Babban Haruffan masana'anta:

1. Tsarin keɓewar labulen iska yana hana haɓakar giciye na ciki da na waje, 30% na kwararar iska an fitar da shi a waje da 70% na wurare dabam dabam na cikin gida, matsa lamba na tsaye a tsaye, babu buƙatar shigar da bututu.

2. Ƙofar gilashin za a iya motsa sama da ƙasa, za'a iya sanya shi ba bisa ka'ida ba, yana da sauƙin aiki, kuma ana iya rufe shi gaba ɗaya don haifuwa, da ƙararrawa mai tsayin matsayi.

3. Ƙwararren wutar lantarki a cikin wurin aiki yana sanye take da soket mai hana ruwa da kuma najasa don samar da babban dacewa ga mai aiki.

4. Ana sanya matattara ta musamman a iskar da ake shayewa don sarrafa gurɓataccen iska.

5. Yanayin aiki an yi shi da ƙananan ƙarfe 304 mai inganci, wanda yake da santsi, maras kyau, kuma ba shi da matattun ƙarewa.Ana iya yin shi cikin sauƙi da tsabtacewa sosai kuma yana iya hana yazawar abubuwan lalata da ƙwayoyin cuta.

6. Yana ɗaukar kulawar panel LCD na LED da na'urar kariya ta fitilar UV, wanda za'a iya buɗe shi kawai lokacin da aka rufe ƙofar aminci.

7. Tare da tashar ganowa ta DOP, ginanniyar ma'auni mai mahimmanci.

8, 10° karkata kwana, daidai da tsarin ƙirar jikin ɗan adam

Samfura
BSC-700IIA2-EP(Nau'in Babban Tebur) Saukewa: BSC-1000IIA2
Saukewa: BSC-1300IIA2
Saukewa: BSC-1600IIA2
Tsarin iska
70% recirculation iska, 30% sharar iska
Matsayin tsafta
Darasi na 100@≥0.5μm (Tarayyar Amurka 209E)
Yawan mazauna
≤0.5pcs/tasa·hour (Φ90mm al'ada farantin)
Cikin kofar
0.38± 0.025m/s
Tsakiya
0.26± 0.025m/s
Ciki
0.27± 0.025m/s
Gudun tsotsawar gaba
0.55m± 0.025m/s (30% sharar iska)
Surutu
≤65dB(A)
Vibration rabin kololuwa
≤3 μm
Tushen wutan lantarki
Matsayin AC guda ɗaya 220V/50Hz
Matsakaicin amfani da wutar lantarki
500W
600W
700W
Nauyi
160KG
210KG
250KG
270KG
Girman Ciki (mm) W×D×H
600x500x520
1040×650×620
1340×650×620
1640×650×620
Girman Waje (mm) W×D×H
760x650x1230
1200×800×2100
1500×800×2100
1800×800×2100

Laboratory Cabinet Biosafety

Saukewa: BSC1200

7

 


  • Na baya:
  • Na gaba: